Tuesday, July 23, 2024
Homeक्रीडाएका वर्षात भारतीय संघाचे सहा कर्णधार

एका वर्षात भारतीय संघाचे सहा कर्णधार

नवी दिल्ली : भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील टी-२० मालिकेला आजपासून सुरुवात झाली आहे. दुखापतीमुळे संपूर्ण मालिकेतून बाहेर पडलेल्या केएल राहुलमुळे पंतला कर्णधारपदाची संधी मिळाली आहे. ऋषभ पंत एका वर्षात टीम इंडियाचा कर्णधार करणारा सहावा कर्णधार बनणार आहे, हे आश्चर्यकारक आहे. यासोबतच या सर्व कर्णधारांनी द्रविडच्या कोचिंगमध्ये कर्णधारपदाची जबाबदारीही घेतली.

विराट कोहलीने टी-२० विश्वचषकानंतर टी-२० फॉरमॅटमधील संघाचे कर्णधारपद सोडले. नंतर कोहलीला एकदिवसीय संघाचे कर्णधारपद गमवावे लागले. त्याचबरोबर या वर्षाच्या सुरुवातीला कोहलीनेही कसोटी कर्णधारपद सोडले होते. विराट कोहलीने २०२१ च्या टी-२० विश्वचषकामधून राजीनामा दिल्यानंतर रोहित शर्माला सर्वात लहान फॉरमॅटमध्ये कर्णधार म्हणून नियुक्त करण्यात आले. अजिंक्य रहाणेने नोव्हेंबरमध्ये न्यूझीलंडविरुद्धच्या कानपूर कसोटीत संघाचे नेतृत्व केले.

रहाणेचा इंग्लंडविरुद्धच्या एका कसोटी सामन्यासाठीही कसोटी संघात समावेश करण्यात आलेला नाही. सलामीवीर शिखर धवनने गेल्या वर्षी श्रीलंका दौऱ्यावर तीन एकदिवसीय आणि तीन टी-२० सामन्यांमध्ये संघाचे नेतृत्व केले होते. केएल राहुलने गेल्या दक्षिण आफ्रिका दौऱ्यावर भारतीय संघासाठी तीन एकदिवसीय आणि एका कसोटी सामन्यात संघाचे नेतृत्व केले होते. भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील टी-२० मालिकेला आजपासून सुरुवात होत आहे. दुखापतीमुळे संपूर्ण मालिकेतून बाहेर पडलेल्या केएल राहुलमुळे पंतला कर्णधारपदाची संधी मिळाली आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -