Wednesday, July 24, 2024
Homeताज्या घडामोडीमनी लाँड्रिंग प्रकरणी दिल्लीच्या आरोग्य मंत्र्यांना ईडीकडून अटक

मनी लाँड्रिंग प्रकरणी दिल्लीच्या आरोग्य मंत्र्यांना ईडीकडून अटक

नवी दिल्ली : दिल्लीचे आरोग्य मंत्री सत्येंद्र जैन यांना कोलकाता-आधारित कंपनीशी संबंधित हवाला व्यवहाराशी संबंधित प्रकरणात अंमलबजावणी संचालनालयाने अटक केली आहे. आम आदमी पक्षाचे नेते सत्येंद्र जैन यांच्याविरुद्ध मनी लाँड्रिंगचे हे ईडी प्रकरण ऑगस्ट २०१७ मध्ये केंद्रीय अन्वेषण विभागाने (सीबीआय) त्यांच्या आणि इतरांविरुद्ध बेहिशोबी मालमत्ता बाळगल्याबद्दल नोंदवलेल्या एफआयआरशी संबंधित आहे.

अंमलबजावणी संचालनालयाने या वर्षी एप्रिलमध्ये सत्येंद्र जैन यांच्या कुटुंबाची आणि त्यांच्या कंपन्यांची ४.८१ कोटी रुपयांची मालमत्ता मनी लॉन्ड्रिंगच्या चौकशीच्या संदर्भात जप्त केली होती. जैन हे दिल्ली सरकारमध्ये आरोग्य, ऊर्जा, गृह, सार्वजनिक बांधकाम विभाग, उद्योग, शहरी विकास, पूर, सिंचन आणि जलमंत्री आहेत. २०१८ मध्ये, ईडीने या प्रकरणासंदर्भात शकूर बस्ती येथील आपच्या आमदाराची चौकशी केली होती.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -