Tuesday, July 16, 2024
Homeताज्या घडामोडीउत्सव फाऊंडेशन आयोजित 'आपले राम' कार्यक्रमात राम जाणून घेण्याची संधी

उत्सव फाऊंडेशन आयोजित ‘आपले राम’ कार्यक्रमात राम जाणून घेण्याची संधी

सुरत : मर्यादा पुरुषोत्तम भगवान श्री रामाचे जीवन सर्वांनाच प्रेरणा देत नाही तर यशस्वी जीवन जगण्याचा मार्गही दाखवते. तेव्हा प्रभू श्रीरामांना जाणून घेण्याची संधी सुरतच्या अंगणात मिळत आहे. उत्सव फाऊंडेशनच्या वतीने २० आणि २१ मे रोजी सुरत येथे “आपले राम” कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले आहे. ज्यामध्ये जगप्रसिद्ध रामकथा मर्मज्ञ आणि युग वक्ता कुमार विश्वास हे भगवान रामाचे जीवनकवन त्यांच्या मुखपत्रातून सादर करणार आहेत. या कार्यक्रमाच्या माध्यमातून आपल्याला “आपले राम” जाणून घेण्याची संधी उत्सव फाऊंडेशनने मिळवून दिली आहे.

याबाबत माहिती देताना सी. ए. हरी अरोरा म्हणाले की, अयोध्येत मर्यादा पुरुषोत्तम भगवान श्री रामाचे भव्य मंदिर साकार होत आहे. या निमित्ताने संपूर्ण देशाला आनंद देण्यासाठी सुरत येथे ‘अपने अपने राम’ कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले आहे. या कार्यक्रमासाठी अयोध्येत उभारल्या जाणाऱ्या भव्य राम मंदिराप्रमाणेच मंदिर बांधण्यात आले आहे. जेणेकरून श्रोत्यांना रामाची जन्मभूमी असलेल्या अयोध्येतील रामजन्मभूमी तीर्थस्थळाच्या आवारात बसून प्रभू रामाची ओळख होत असल्याचा भास होईल.

२० आणि २१ मे रोजी सायंकाळी ७ वाजल्यापासून उधना मगदल्ला रोडवरील वीर नर्मद दक्षिण गुजरात विद्यापीठासमोरील प्रदर्शन मैदानावर या कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले आहे. या कार्यक्रमात जगप्रसिद्ध रामकथा मर्मज्ञ आणि युग वक्ता कुमार विश्वास यांच्यासोबत २४ वाद्य, संगीतकार आणि गीतकार असतील.

कार्यक्रमाचा उद्देश प्रत्येकाने भगवान राम आणि त्यांचे जीवन, त्यांच्यामध्ये असलेले गुण जाणून घेणे आणि ते आपल्या जीवनात आणणे हा आहे. फाऊंडेशनचे प्रकाश धोरियानी जनतेला आवाहन करतात की, हा कार्यक्रम लाईव्ह पाहण्याचा आनंद काही वेगळाच असेल आणि त्यामुळे कार्यक्रमासाठी कोणतेही तिकीट किंवा शुल्क आकारले जाणार नाही, प्रवेश विनामूल्य आहे आणि जनतेला कुटुंबासह उपस्थित राहण्याचे आवाहन करण्यात आले आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -