Thursday, July 25, 2024
Homeताज्या घडामोडी'कोटा- द रिझर्व्हेशन'चित्रपटाचे पोस्टर, ट्रेलर लाँच

‘कोटा- द रिझर्व्हेशन’चित्रपटाचे पोस्टर, ट्रेलर लाँच

दिग्दर्शक संजीव जयस्वाल यांच्या चित्रपटाची सोशल मीडियावर जोरदार चर्चा

मोठ्या प्रेक्षकांपर्यंत पोहोचण्यासाठी दिग्दर्शक संजीव जयस्वाल यांचा ‘शुद्र : द रायझिंग’ चित्रपट बाबा प्लेवर ७ भाषांमध्ये पुन्हा रिलीज करणार

मुंबई : रिलीजच्या उंबरठ्यावर असलेल्या ‘कोटा- द रिझर्व्हेशन’ (QUOTA- THE RESERVATION) या चित्रपटाने, प्रख्यात दिग्दर्शक संजीव जयस्वाल यांचा पूर्वीचा दलित समाजावर आधारित ‘शुद्र : द रायझिंग’ या चित्रपटाने पुन्हा प्रेक्षकांचे लक्ष वेधून घेतले आहे. जात-पात आणि समाजावर दुर्मिळ, चांगला बनलेला चित्रपट म्हणून सोशल मीडियावर त्याची जोरदार चर्चा होत आहे. याचे स्मरण म्हणून, शुद्र : द रायझिंग बाबा प्ले ओटीटी अॅपवर हिंदी, इंग्रजी, तमिळ, गुजराती, पंजाबी, तेलुगू आणि मराठी अशा सात भाषांमध्ये पुन्हा रिलीज करण्यात आला आहे.

विशेष म्हणजे त्याचा आगामी चित्रपट देखील दलित समाजावर आधारित आहे आणि बाबा प्ले ओटीटी अॅपवर हिंदी, मराठी, पंजाबी, तमिळ, तेलुगु, गुजराती आणि बंगाली अशा ७ भाषांमध्ये प्रदर्शित होणार आहे.

शुद्र द रायझिंग या पूर्वीच्या चित्रपटाने एक अनोखी काल्पनिक कथा सांगितली होती जी समाजातील जातीय दुष्कृत्ये आणि दलितांवर होणारे अन्याय प्रकट करते. शूद्रांबद्दलच्या या नवीन रूचीचे श्रेय जयस्वाल यांच्या नवीनतम चित्रपट कोटा द रिझर्व्हेशनला मिळालेल्या मोठ्या सकारात्मक प्रतिसादाला देखील दिले जाऊ शकते.

सत्य घटनांवर आधारित, आगामी चित्रपट प्रीमियर संस्थांमध्ये जातीयवादामुळे दलित विद्यार्थ्यांवर होणारा प्रचंड अन्याय टिपतो. रोहित वेमुला, पायल तडवी आणि अशा अनेक विद्यार्थ्यांच्या अनमोल जीवांच्या स्मरणार्थ ही श्रद्धांजली आहे ज्यांनी या दुःखांमुळे आत्महत्या केली आहे.

शुद्र: द रायझिंग अगेन बद्दल लोकांच्या उत्सुकतेबद्दल त्याला कसे वाटते असे विचारले असता, दिग्दर्शक म्हणतो, “आम्हाला चित्रपट बनवताना आणि प्रदर्शित करण्यात खूप अडचणी आल्या, परंतु त्यानंतरही त्याला प्रेक्षकांचा मोठा पाठिंबा आणि कौतुक मिळाले. मला असे वाटते की यावर पुन्हा चर्चा होण्याचे कारण म्हणजे आजचे आमचे प्रेक्षक समाज आणि अन्यायाच्या अधिक न सांगता कथा जाणून घेण्यासाठी भुकेले आहेत हे स्पष्ट संकेत आहे. ही आजच्या काळाची गरज आहे आणि चित्रपट निर्माते या नात्याने आपल्यासाठी हे आवरण उचलण्याचे आवाहन आहे.” जैस्वाल हे शिल्पा शेट्टी आणि मनोज बाजपेयी स्टारर फरेब, मनीषा कोईराला स्टारर अनवर या चित्रपटाच्या निर्मितीसाठी प्रसिद्ध आहेत आणि त्यांनी अतुल कुलकर्णी आणि राजीव खंडेलवाल यांचा समावेश असलेला प्रणाम लिहिला आणि दिग्दर्शित केला आहे. दादा साहेब फिल्म फेस्टिव्हलमध्ये त्यांना शुद्र-द रायझिंगसाठी सर्वोत्कृष्ट दिग्दर्शकाचा पुरस्कार मिळाला.

‘कोटा- द रिझर्व्हेशन’ चित्रपटाचे ट्रेलर येथे पहा…

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -