Tuesday, July 16, 2024
Homeताज्या घडामोडीदेशात कोरोनाचे २५९३ नवे रुग्ण

देशात कोरोनाचे २५९३ नवे रुग्ण

नवी दिल्ली : देशात गेल्या २४ तासात कोरोनाचे २ हजार ५९३ नवीन रुग्ण आढळले आहेत. त्यामुळे आतापर्यंत देशातील रुग्णांची संख्या १५ हजार ८७३ वर पोहोचली आहे. कोविडचा वाढता धोका पाहता पंतप्रधान नरेंद्र मोदी लवकरच राज्यांच्या मुख्यमंत्र्यांची बैठक घेणार आहेत. याशिवाय सरकारने कोरोनाच्या पार्श्वभूमीवर हरियाणा, केरळ, महाराष्ट्र आणि मिझोरामला अलर्टवर ठेवले आहे.

आकडेवारीनुसार, गेल्या काही दिवसांपासून देशात दररोज सुमारे २ हजार नवीन प्रकरणे समोर येत आहेत, ज्यात कोरोनाच्या चौथ्या लाटेच्या आगमनाची जोरदार चिन्हे दिसत आहेत.केंद्रीय आरोग्य मंत्रालयाने सादर केलेल्या आकडेवारीनुसार, देशात एका दिवसात ४४ रुग्णांचा कोरोनामुळे मृत्यू झाला आहे. सक्रिय रुग्णांची संख्या संसर्गाच्या एकूण प्रकरणांपैकी ०.०४ टक्के आहे. तर तेथे कोविडमधून बरे होण्याचा आरोग्य दर ९८.७५ टक्के आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -