Tuesday, July 23, 2024
Homeमहाराष्ट्रवरिष्ठ महिला महाराष्ट्र क्रिकेट संघात नाशिकच्या माया सोनवणे व ईश्वरी सावकारची निवड

वरिष्ठ महिला महाराष्ट्र क्रिकेट संघात नाशिकच्या माया सोनवणे व ईश्वरी सावकारची निवड

नाशिक (हिं.स) : नाशिकच्या माया सोनवणे व ईश्वरी सावकार ह्या दोन खेळाडूंची महाराष्ट्राच्या महिला क्रिकेट संघात निवड झाली आहे. भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळ, बीसीसीआय तर्फे पुदुचेरी येथे आयोजित वरिष्ठ महिला टी-ट्वेंटी सामन्यांच्या स्पर्धेसाठी या दोघी महाराष्ट्र वरिष्ठ महिला संघाचे प्रतिनिधित्व करणार आहेत.

उत्तम फिरकीपटू माया सोनवणे ने २०१४-१५ तसेच २०१७-१८ च्या हंगामात २३ वर्षाखालील महिलांच्या स्पर्धेमध्ये भारतामध्ये सर्वाधिक १५ गडी बात करण्याचा पराक्रम केला होता. पुदुचेरी येथे झालेल्या २३ वर्षाखालील टी-ट्वेंटी सामन्यांच्या स्पर्धेत २०१८-१९ मध्ये महाराष्ट्राचे प्रतिनिधित्व करताना तिने चांगली कामगिरी केली होती. तसेच ह्या सगळ्या लक्षणीय कामगिरी च्या जोरावर मायाची गेल्या दोन हंगामात प्रतिष्ठेच्या चॅलेंजर ट्रॉफीसाठी देखील इंडिया ए संघात निवड झाली होती.

सलामीवीर ईश्वरी सावकार ने १९ वर्षाखालील महाराष्ट्राचे प्रतिनिधित्व करताना आंध्र विरूद्ध ८६ तर चंदिगड विरूद्ध धडाकेबाज ७३ धावा असे, जोरदार फलंदाजीचे प्रदर्शन केल्यामुळे महाराष्ट्राच्या वरिष्ठ महिला क्रिकेट संघात देखील निवड झाली होती. तसेच गेल्या वर्षी नोव्हेंबर २०२१ मध्ये जयपुर येथे खेळल्या गेलेल्या १९ वर्षाखालील चॅलेंजर ट्रॉफी च्या स्पर्धेत ही महाराष्ट्राचे प्रतिनिधित्व केले.

वरिष्ठ महिला टी-ट्वेंटी सामन्यांच्या स्पर्धेतील, महाराष्ट्राचे सामने पुढील प्रमाणे होणार आहेत  १८ एप्रिल आंध्र, १९ एप्रिल केरळ, २१ एप्रिल मेघालय, २२ एप्रिल हैद्राबाद व २४ एप्रिल राजस्थान विरुद्ध. माया सोनवणे व ईश्वरी सावकारच्या ह्या निवडीमुळे नाशिक जिल्हा क्रिकेट संघटना व संघात आनंदाचे वातावरण तयार झाले आहे. नाशिक जिल्हा क्रिकेट संघटनेचे चेअरमन विनोद शहा, सचिव समीर रकटे तसेच संघ प्रशिक्षक व जिल्हा क्रिकेट संघटनेच्या पदाधिकाऱ्यांनी या दोनही महिला क्रिकेटपटूंचे अभिनंदन करून स्पर्धेतील उत्तम कामगिरीसाठी शुभेच्छा दिल्या आहेत.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -