Monday, July 22, 2024
Homeमहामुंबईम. रे.च्या सीएसएमटी स्थानकात ‘एक स्टेशन एक उत्पादन’ लाँच

म. रे.च्या सीएसएमटी स्थानकात ‘एक स्टेशन एक उत्पादन’ लाँच

धारावीतील चामड्याच्या उत्पादनांची होणार विक्री

मुंबई (प्रतिनिधी) : रेल्वे स्थानकांना स्थानिक उत्पादनांसाठी प्रमोशनल आणि विक्री केंद्र बनवण्यासाठी आत्मनिर्भर भारत आणि ‘स्थानिक कार्यक्रमासाठी व्होकल प्रोत्साहन’ देण्याच्या दिशेने एक पाऊल म्हणून रेल्वे मंत्रालयाच्या अंतर्गत मध्य रेल्वेने मध्य रेल्वेच्या ५ विभागांपैकी पाच स्थानकांवर म्हणजे प्रत्येक एका स्थानकांवर ‘एक स्टेशन एक उत्पादन’ सुरू केले आहे. या अंतर्गत छत्रपती शिवाजी महाराज टर्मिनस रेल्वे स्थानकात धारावीतील चामड्याच्या उत्पादनांचे स्टॉल स्थानिक लेदर उत्पादनांचे प्रदर्शन, प्रचार आणि विक्री करणार आहे.

त्याचप्रमाणे पुणे विभागातील कोल्हापूर (छत्रपती शाहू महाराज टर्मिनस) स्थानकात ‘वन स्टेशन वन प्रोडक्ट’ अंतर्गत कोल्हापुरी चप्पल, भुसावळ विभागातील बुरहानपूर स्थानकात बुरहानपूरच्या स्थानिक हस्तकला, सोलापूर स्टेशनात सोलापुरी चादर (वस्त्र) आणि नागपूर स्टेशन येथे बांबू उत्पादनांचे प्रदर्शन, जाहिरात करून प्रोत्साहन दिले जाईल. ‘एक स्टेशन एक उत्पादन’ अंतर्गत स्थानिक उत्पादनांना प्रोत्साहन देण्याची योजना सुरुवातीला १५ दिवसांसाठी स्थानकांवर ठेवली जाईल.

देशांतर्गत उद्योगांना बळकटी देण्यासाठी आणि भारताला स्वावलंबी बनवण्याच्या उद्देशाने ‘आत्म निर्भार भारत अभियान’ या अग्रगण्य मोहिमेच्या संदर्भात ‘एक स्टेशन एक उत्पादन’ आता आणखी महत्त्व आणि प्रासंगिकता प्राप्त करत आहे. या उपक्रमात, स्थानिक कारागिरांना स्वदेशी उत्पादने आणि हस्तकला यांना प्रोत्साहन देण्यासाठी स्टेशनवर उत्पादनांच्या विक्रीसाठी रेल्वे पायाभूत सुविधा आणि इतर सहाय्य प्रदान करेल.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -