Monday, July 15, 2024
Homeदेशराज्यसभेतील ७२ खासदार निवृत्त

राज्यसभेतील ७२ खासदार निवृत्त

नवी दिल्ली : राज्यसभेतून काल ७२ सदस्य निवृत्त झाले. त्यांना पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या उपस्थितीत निरोप देण्यात आला.

निवृत्त होणाऱ्या सदस्यांमध्ये काँग्रेसचे सभागृहातील उपनेते आनंद शर्मा, ए. च्या. अँटनी, भाजप नेते सुब्रमण्यम स्वामी, एमसी मेरी कोम आणि स्वप्ना दासगुप्ता. अर्थमंत्री निर्मला सीतारामन, सुरेश प्रभू, एम. जे. अकबर, जयराम रमेश, विवेक तन्खा, व्ही. विजयसाई रेड्डी यांचा कार्यकाळ जूनमध्ये संपणार आहे.

जुलैमध्ये निवृत्त होणाऱ्या सदस्यांमध्ये पीयूष गोयल, मुख्तार अब्बास नक्वी, पी. चिदंबरम, अंबिका सोनी, कपिल सिब्बल, सतीश चंद्र मिश्रा, संजय राऊत, प्रफुल्ल पटेल आणि के. जे. अल्फोन्स यांचा समावेश आहे. काही केंद्रीय मंत्री आणि भाजप नेत्यांना पुन्हा उमेदवारी दिली जाईल. त्याचवेळी काँग्रेसच्या काही सदस्यांना पुन्हा उमेदवारी देण्याबाबत स्थिती स्पष्ट नाही. यापैकी अनेक सदस्य जी-२३ मध्ये सामील आहे ज्यांनी पक्ष नेतृत्वावर टीका करत होते.

निवृत्त होणारे महाराष्ट्रातील खासदार

  • संजय राऊत, शिवसेना
  • पियुष गोयल, भाजप
  • पी. चिदंबरम, काँग्रेस
  • प्रफुल्ल पटेल, राष्ट्रवादी,
  • डॉ. विकास महात्मे, भाजप
  • विनय सहस्त्रबुद्धे, भाजप

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -