Monday, July 15, 2024
Homeताज्या घडामोडीविधानसभा निवडणुकीबाबत मोदींचे मोठे भाकीत

विधानसभा निवडणुकीबाबत मोदींचे मोठे भाकीत

यूपीत धुमधडाक्यात साजरी करू होळी

कानपूर : पंतप्रधान नरेंद्र मोदींची सोमवारी कानपूरमध्ये जाहीर सभा झाली. अकबरपूर विधानसभा मतदारसंघातून पंतप्रधान मोदींनी विरोधी पक्षांवर जोरदार हल्ला चढवला. यावेळी उत्तर प्रदेशात १० दिवस आधीच होळी साजरी केली जाईल. निवडणुकांचे निकाल १० मार्चला येणार आहेत. तेव्हाच रंगांची होळी धुमधडाक्यात सुरू होईल, असे सूचक आणि मोठे विधान करत पंतप्रधान मोदींनी धक्का दिला आहे.

यूपीच्या जनतेने २०१४ मध्ये त्यांना पराभूत केले, २०१७ मध्ये त्यांना पराभूत केले आणि २०१९ मध्ये पुन्हा एकदा पराभव केला आणि आता २०२२ मध्येही घराणेशाही असलेल्या पक्षांचा पुन्हा पराभव होईल. घराणेशाही असलेल्या नेहमी पार्टनर का बदलतात? ते यूपीच्या जनतेची सेवा कशी करणार? यापूर्वीच्या सरकारांनी राज्यातील जनतेची लूट केली आहे, असा आरोप पंतप्रधान मोदींनी केला.

विरोधक आपल्या पराभवाचे खापर साथीदाराच्या माथी मारतात. या लोकांचे चालवले असते तर त्यांनी कानपूर आणि उत्तर प्रदेशातील इतर परिसरांना माफियागंज मोहल्ल्यांमध्ये बदलले असते. यूपीमध्ये माफियागिरी अखेरच्या घटका मोजत आहे, असे पंतप्रधान मोदी म्हणाले. २०१४ मध्ये येथे असे सरकार होते, जे गरिबांसाठी घरे बांधायला तयार नव्हते. आधीच्या सरकारांनी यूपीच्या सामर्थ्याला न्याय दिला नाही. त्यांनी यूपी लुटली, रात्रंदिवस लुटले आणि इथल्या लोकांना गुन्हेगार-दंगलखोर-माफियांच्या स्वाधीन केले, असा घणाघात पंतप्रधान मोदींनी केला.

यूपीमधील दुसऱ्या टप्प्यातील मतदानाचा जो कल येत आहे आणि पहिल्या टप्प्यातील मतदानामुळे ४ गोष्टी स्पष्ट झाल्या आहेत. प्रथम- भाजप सरकार, योगींचे सरकार पुन्हा येणार आहे, ते पूर्ण जोशात येत आहे, ते वाजत-गाजत येत आहे. दुसरे- प्रत्येक जाती, वर्गाचे लोक कुठल्याही विभाजनाशिवाय मतदान करत आहेत. गाव, शहरातील लोक विभाजनाशिवाय, कोणताही संभ्रमात न पडता, एकजुटीने आपल्या उत्तर प्रदेशच्या जलद विकासासाठी मतदान करत आहेत. तिसरा- आपल्या माता, भगिनी आणि मुलींनी स्वतः भाजपच्या विजयाचा झेंडा फडकावला आहे. चौथी- माझ्या मुस्लिम भगिनी मोदींना आशीर्वाद द्यायचे ठरवून शांतपणे, कोणताही आवाज न करता घराबाहेर पडत आहेत. सुख-दुःखात ज्याचा उपयोग होतो तो आपलाच असतो, हे आपल्या मुस्लिम महिला-भगिनी-मुलींना माहिती आहे, असा विश्वास पंतप्रधान मोदींनी व्यक्त केला.

उत्तर प्रदेशात भाजपच्या राजवटीत मुस्लिम मुलींना सुरक्षित वाटते. राज्यातील शाळा आणि महाविद्यालयांमध्ये मोठ्या संख्येने मुस्लिम मुली आता शिक्षण घेत आहेत. आज यूपीतील कोट्यवधी नागरिकांना मोफत रेशनचा दुहेरी लाभ मिळत आहे. हेच कारण आहे की एवढ्या मोठ्या संकटात १०० वर्षांनंतरही जगातील एवढ्या मोठ्या महामारीतही गरिबांची चूल पेटत राहिली. २०१७ पूर्वी यूपीमध्ये रोज रेशन घोटाळे होत होते. त्यांनी लाखो रुपयांची बनावट शिधापत्रिका बनवल्या. डबल इंजिन सरकारने ही बनावट शिधापत्रिका योजना बंद केली. आज उत्तर प्रदेशातील कोट्यवधी नागरिकांना मोफत रेशन मिळत आहे. माझ्या गरीब भगिनी आणि मातांची चूल कधीच बंद होणार नाही, असे पंतप्रधान म्हणाले.

ममता बॅनर्जी यांचा पक्ष त्यांच्या नेत्यांपैकी एक आहे. जो पहिल्यांदाच गोव्यात निवडणूक लढवत आहे. गोव्यात तुमच्या पक्षाचे अस्तित्व नाही, तुम्ही इथे निवडणूक लढवण्यासाठी का आलात, असा सवालही त्यांना करण्यात आला. गोव्यातील हिंदू मतांमध्ये फूट पाडायची असल्यानेच आम्ही या पक्षासोबत युती केल्याचे त्यांचे म्हणणे आहे. तृणमूल काँग्रेसचा गोवा विधानसभा निवडणूक लढवण्याचा अजेंडा उघड झाला आहे. गोव्यातील त्यांच्याच पक्षातील नेत्याने वक्तव्य केले आहे. गोव्यात हिंदू मतांचे विभाजन करण्यासाठी निवडणूक लढत आहोत, असे ते बोललेल्याचे पंतप्रधान मोदींनी सांगितले.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -