Wednesday, July 24, 2024
Homeताज्या घडामोडीचन्नी चमकौर साहिब येथून तर सिद्धू अमृतसर येथून निवडणूक लढणार

चन्नी चमकौर साहिब येथून तर सिद्धू अमृतसर येथून निवडणूक लढणार

विधानसभा निवडणूकीसाठी सत्ताधारी काँग्रेस पार्टीने 86 उम्मीदवारांची यादी जाहीर केली आहे. विद्यमान मुख्यमंत्री चरणजितसिंह चन्नी हे चमकौर साहिब येथून तर नवजोत सिंह सिद्धू अमृतसर पूर्व मधून निवडणूक लढवणार आहेत.  सोनू सूदची बहिण मालविका सूद मोगा येथून निवडणूक लढवणार आहे. तर कादियानमधून प्रताप सिंह बाजवा आणि मानसा या मतदारसंघातून गायक सिद्धू मूसेवाला निवडणूक लढवणार आहेत. सुजानपूर मतदारसंघातून नरेश पुरी, पठानकोटमधून अमित विज, गुरदासपूर येथे बरिंदरजीत सिंह पहरा यांना काँग्रेस पक्षाने तिकिट दिले आहे.

पंजाबमध्ये 117 जागांवर एकाच टप्यात मतदान होणार आहे. 10 मार्च रोजी निवडणुकीचा निकाल लागणार आहे. पंजाबमध्ये  विधानसभाच्या 117 जागा आहेत. पंजाब विधानसभेचा कार्यकाळ  27 मार्च 2022 रोजी संपणार आहे.  14 फेब्रुवारी 2022 रोजी पंजाबमध्ये मतदान होणार आहे. 28 जानेवारीपर्यंत उमेदवारी अर्ज दाखल करु शकता येईल. 29 जानेवारी रोजी अर्जाची पडताळणी होईल. 31 जानेवारी पर्यंत उमेदवारी अर्ज मागे घेण्याची वेळ असेल.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -