Monday, July 22, 2024
Homeदेशकोरोनावर आली २ नवी प्रभावी औषधं

कोरोनावर आली २ नवी प्रभावी औषधं

वापराला जागतिक आरोग्य संघटनेची मान्यता

नवी दिल्ली : जगभरातील कोरोना महामारीच्या पार्श्वभूमीवर जागतिक आरोग्य संघटनेने शुक्रवारी (ता.१४) कोरोना विषाणूसाठी दोन नवीन औषधांना मंजूरी दिली, ही औषधं कोविड रूग्णांवर उपचार करण्यासाठी प्रभावी असल्याचे सिद्ध झाले आहे.

डब्ल्यूएचओचा अंदाज आहे की मार्चपर्यंत निम्मे युरोप संक्रमित होईल. डब्ल्यूएचओ तज्ञांनी सांगितले की कॉर्टिकोस्टिरॉईड्ससह वापरले जाणारे संधिवात औषध बॅरिसिटिनिब गंभीर किंवा गंभीर कोविड रूग्णांवर उपचार करण्यासाठी प्रभावी असल्याचे सिद्ध झाले आहे. या औषधांमुळे रुग्णांच्या जगण्याची शक्यता वाढली असून बाधितांसाठी व्हेंटिलेटरची गरज कमी झाली आहे.

तज्ञांनी म्हटले आहे की, संधिवाताचे औषध बॅरिसिटिनिब, कॉर्टिकोस्टिरॉईड्स या दोन्ही औषधांचा वापर गंभीर कोरोना रूग्णांवर उपचारासाठी करण्यात आला, त्यामुळे रुग्णांचे जगण्याचे प्रमाण वाढले आणि व्हेंटिलेटरची आवश्यकताही कमी झाली. तज्ज्ञांनी कमी गंभीर कोविड रुग्णांसाठी सिंथेटिक अँटीबॉडी सोट्रोविमॅबची शिफारस देखील केली आहे. ज्यांना रुग्णालयात दाखल होण्याचा धोका जास्त आहे. त्यांच्यासाठी हे प्रभावी आहे. यामध्ये वृद्ध, कमकुवत रोगप्रतिकारक शक्ती किंवा मधुमेहासारख्या आजारांनी ग्रस्त असलेल्या लोकांचा समावेश आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -