Friday, July 12, 2024
Homeदेशपंतप्रधान मोदी आज कानपूर दौऱ्यावर

पंतप्रधान मोदी आज कानपूर दौऱ्यावर

कानपूर : आज पंतप्रधान नरेंद्रल मोदी उत्तर प्रदेशातील कानपूरला भेट देणार आहेत. पंतप्रधान मोदी सकाळी 11 वाजता आयआयटी (IIT) कानपूरच्या 54 व्या दीक्षांत समारंभाला उपस्थित राहणार आहेत. तेथील विद्यार्थ्यांना संबोधित करणार आहेत. यासह पंतप्रधान मोदी आज दुपारी दीड वाजता कानपूर मेट्रो रेल्वे प्रकल्पाच्या पूर्ण भागाचे उद्घाटन करतील. यावेळी बिना-पंकी बहुउत्पादन पाईपलाईन प्रकल्पाचे उद्घाटनही करण्यात येईल.

मेट्रो रेल्वे प्रकल्पाची लांबी 32 किमी
कानपूर मेट्रो रेल्वे प्रकल्पाच्या पूर्ण भागाचे उद्घाटन हे आणखी एक मोठे पाऊल आहे. आयआयटी कानपूर ते मोती झील हा संपूर्ण नऊ किलोमीटरमी लांबीचा मार्ग आहे. पंतप्रधान कानपूर मेट्रो रेल्वे प्रकल्पाची पाहणी करतील आणि आयआयटी मेट्रो स्टेशन ते गीता नगरपर्यंत मेट्रोने प्रवास करतील. कानपूरमधील मेट्रो रेल्वे प्रकल्पाची संपूर्ण लांबी 32 किमी आहे आणि या प्रकल्पासाठी 11 हजार कोटी रुपयांचा खर्च येणार आहे.

पंतप्रधान मोदींच्या हस्ते बिना-पंकी बहुउत्पादन पाईपलाईन प्रकल्पाचे उद्घाटन करण्यात येणार आहे. 356 किमी लांबीच्या या प्रकल्पाची क्षमता वार्षिक 3.45 दशलक्ष मेट्रिक टन इतकी आहे. मध्य प्रदेशातील बिना रिफायनरीपासून कानपूरमधील पंकीपर्यंत पसरलेला या प्रकल्पासाठी 1500 कोटी रुपयांपेक्षा जास्त खर्च करण्यात आला आहे. हा प्रकल्प बिना रिफायनरीमधून पेट्रोलियम उत्पादनांची वाहतूक करण्यास उपयोगी ठरेल.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -