Tuesday, July 16, 2024
Homeताज्या घडामोडीकोविड काळात मुंबई पालिकेकडून घोटाळा

कोविड काळात मुंबई पालिकेकडून घोटाळा

किरीट सोमय्या यांचा आरोप

मुंबई (प्रतिनिधी): कोविड काळात मुंबई महापालिकेकडून कोविड घोटाळा झाला असल्याचा आरोप भाजप नेते किरीट सोमय्या यांनी केला आहे. कोविड काळातील अधिकाराचा वापर करून शिवसेना नेते आणि पालिका अधिकाऱ्यांमध्ये कोविडचे कंत्राट मिळवण्याची स्पर्धा सुरू होती असाही आरोप किरीट सोमय्या यांनी केला आहे.

सोमय्या म्हणाले की, मुंबई महापालिकेचे सहाय्यक आयुक्त मनीष वाळुंज यांनी कोविड काळातील १०० कोटींचे कॉन्ट्रॅक्ट आपल्या आणि वडीलांच्या तसेच मित्रांच्या कंपन्यांमध्ये मिळवले आहे. मनीष वाळुंज हे कुर्ला एल वॉर्डचे सहाय्यक आयुक्त होते; सध्या ते भायखळा येथील सहाय्यक आयुक्त आहेत. तर मनीष यांचे वडील राधाकृष्ण वाळुंज यांनी २१ ऑगस्ट २०२० रोजी जेनेहेल्थ डायग्नोस्टिक प्रा. लि. कंपनीची स्थापना केली होती. मात्र या कंपनीला अवघ्या काही दिवसांत ३० कोटींहून अधिक रक्कमेचे टेंडर दिले. यात आरटीपीसीआर, कोविड टेस्टिंग हे काम नवीन सुरू झालेल्या कंपनीला देण्यात आले असल्याचा आरोप सोमय्या यांनी केला आहे.

तर १८ जून २०२१ रोजी जेनेसी डायग्नोस्टिक या कंपनीची स्थापना केली. या कंपनीला देखील मोठमोठे कोविडचे टेंडर देण्यात आले. यात आरटीपीसीआर टेस्ट, अॅन्टीजेन टेस्ट, स्वॅब टेस्ट अशा अनेक ऑर्डर या कंपनीला मिळायला लागल्या. विशेष म्हणजे या दोन्ही कंपन्या नवीन असून या व्यवसायाचा त्यांना अनुभव नाही किंवा ते वैद्यकीय तज्ज्ञ देखील नाही. अशाच पद्धतीने कोविड काळातील अनेक मोठे कॉन्ट्रॅक्ट पालिका अधिकारी व सत्ताधारी राजकीय नेत्यांचे नातेवाइक मित्रपरिवार यांना मिळाले असल्याचा आरोप किरीट सोमय्या यांनी केला आहे.

दरम्यान अशा प्रकारच्या सगळ्या कॉन्ट्रॅक्टची चौकशी करण्यात यावी अशी मागणी किरीट सोमय्या यांनी केली असून मनीष वाळुंज यांच्या संबंधी लाचलुचपत प्रतिबंधक विभागाकडे तक्रारही सोमय्या यांनी केली आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -