Tuesday, July 23, 2024
Homeक्रीडाभारताला ४ रौप्य आणि ८ कांस्यपदके

भारताला ४ रौप्य आणि ८ कांस्यपदके

आशिया ओशेनिया ज्युदो स्पर्धा

मुंबई (प्रतिनिधी) : लेबनॉन येथे झालेल्या आशिया ओशेनिया ज्युदो स्पर्धेत भारताने ४ रौप्य व ८ कांस्य अशी १२ पदके पटकावली. कॅडेट व ज्युनियर या दोन गटात झालेल्या स्पर्धेत भारताचा ३१ सदस्यीय संघ सहभागी झाला होता. ज्यात पुण्यातील क्रीडा प्रबोधिनी येथे सराव करणारी श्रद्धा चोपडेचा समावेश होता. संघ प्रशिक्षक म्हणून पुण्यातील आंतरराष्ट्रीय खेळाडू व प्रशिक्षक योगेश धाडवे यांनी काम केले.

पदक विजेते खालीलप्रमाणे 

कॅडेट गट- १) तंनू मान – ४८ किलो वजनी गट – रौप्य पदक. २) तनिष्ठा टोकस – ५२ किलो वजनी गट – कांस्य पदक. ३)लिंथोई – ५७ किलो वजनी गट – कांस्य पदक. ४) नंदिनी वत्स – ७० किलो वजनी गट – कांस्य पदक. ५) अनुराग सागर-५० किलो वजनी गट – कांस्य पदक. ६) शीतल सिंग – ८१ किलो वजनी गट – कांस्य पदक. ७) अनिल – ९० किलो वजनी गट – कांस्य पदक.

ज्युनियर गट – १) यश घनगस १०० किलो वजनी गट – रौप्य पदक. २) लिंथोई- ५७ किलो वजनी गट – रौप्य पदक. ३) उन्नती शर्मा- ६३ किलो वजनी गट – रौप्य पदक. ४) रेबिना- ७० किलो वजनी गट – कांस्यपदक. ५) इशरूप – ७० किलो वजनी गट – कांस्यपदक.

स्पर्धेत उझबेकिस्तानने कॅडेट गटात ९ सुवर्णपदके मिळवून, तर ज्युनियर गटात ७ सुवर्णपदके मिळवून सांघिक विजेतेपद मिळवले. कझाकिस्तानने कॅडेट गटात व ज्युनियर गटात प्रत्येकी ३ सुवर्णपदके मिळवून उपविजेतेपद मिळवले.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -